Walmart zai fara amfani da fasahar RFID don sabbin kayan abinci

A cikin Oktoba 2025, giant Walmart ya shiga cikin haɗin gwiwa mai zurfi tare da kamfanin kimiyyar kayan duniya Avery Dennison, tare da ƙaddamar da hanyar fasahar RFID da aka tsara musamman don sabbin abinci. Wannan ƙirƙira ta warware matsalolin da aka daɗe a cikin aikace-aikacen fasahar RFID a cikin sabbin kayan abinci, suna ba da ƙarfi mai ƙarfi ga canjin dijital da ci gaba mai dorewa na masana'antar dillalan abinci.

 

labarai4-top.jpg

Na dogon lokaci, wurin ajiya tare da zafi mai zafi da ƙananan zafin jiki (kamar firiji na nunin nama) ya kasance babban cikas ga aikace-aikacen fasahar RFID a cikin bin sahun abinci. Koyaya, maganin da bangarorin biyu suka kaddamar tare ya yi nasarar shawo kan wannan kalubalen na fasaha, wanda ya sa ingantaccen tsarin dijital na sabbin nau'ikan abinci kamar nama, kayan gasa, da dafaffen abinci ya zama gaskiya. Alamun sanye da wannan fasaha yana baiwa ma'aikatan Walmart damar sarrafa kaya a cikin sauri da daidaito da ba a taɓa gani ba, saka idanu da sabobin samfur a cikin ainihin lokaci, tabbatar da isassun kayayyaki lokacin da abokan ciniki ke buƙatar su, da ƙirƙira ƙarin dabarun rage farashi masu ma'ana dangane da bayanan ranar karewa na dijital, ta haka za a rage yawan kaya.

Daga yanayin darajar masana'antu, aiwatar da wannan fasaha yana da tasiri mai mahimmanci. Don Walmart, mataki ne mai mahimmanci don cimma burin ci gaban ci gaba mai dorewa - Walmart ya himmatu don rage yawan sharar abinci a cikin ayyukanta na duniya da kashi 50 cikin 100 nan da 2030. Christine Kief, mataimakiyar shugabar Sashen Canji na Farko na Walmart US, ta ce: "Ya kamata fasaha ta sa rayuwar ma'aikata da abokan ciniki su fi dacewa. Bayan rage ayyukan hannu, ma'aikata na iya ba da lokaci mai yawa ga ainihin aikin yi wa abokan ciniki hidima."

labarai4-1.png

Ellidon ya nuna ƙarfin haɓakar fasahar sa a cikin wannan haɗin gwiwar. Ba wai kawai ya ba da cikakkiyar hangen nesa da nuna gaskiya ga sarkar samar da abinci daga tushen zuwa kantin sayar da kayan aikin ta Optica mafita fayil fayil ba, amma kwanan nan kuma ya ƙaddamar da alamar RFID ta farko wacce ta karɓi “Takaddar Zane na Maimaituwa” daga Ƙungiyar Recyclability Design (APR). Wannan alamar tana ɗaukar fasahar haɗin kai ta CleanFlake kuma tana haɗa ayyukan RFID na ci gaba. Ana iya raba shi cikin sauƙi yayin sake yin amfani da injina na filastik PET, magance matsalar gurɓatawar PET sake amfani da ita a Arewacin Amurka da kuma ba da babban tallafi don haɓaka marufi.

Julie Vargas, Mataimakin Shugaban kasa da Babban Manajan Kamfanin Adlens Identity Recognition Solutions Company, ya jaddada cewa haɗin gwiwar da ke tsakanin bangarorin biyu alama ce ta alhakin da aka raba tsakanin bil'adama da Duniya - ba da izini na musamman na dijital ga kowane sabon samfurin, wanda ba wai kawai inganta ingantaccen sarrafa kayan sarrafawa ba amma har ma yana rage sharar abinci a tushen sa. Pascal Watelle, Mataimakin Shugaban Bincike na Duniya da Dorewa na Rukunin Kayayyakin Kamfanin, ya kuma yi nuni da cewa samun takardar shedar APR na nuna wani muhimmin mataki ga kamfanin wajen inganta sauye-sauyen abu mai dorewa. A nan gaba, Adlens zai ci gaba da tallafawa abokan ciniki don cimma burin sake yin amfani da su ta hanyar ƙira.

A matsayinsa na jagoran duniya a masana'antar, kasuwancin Avery Dennison ya ƙunshi fannoni da yawa kamar dillalai, dabaru, da magunguna. A cikin 2024, tallace-tallacen sa ya kai dalar Amurka biliyan 8.8, kuma ta ɗauki kusan mutane 35,000 a cikin ƙasashe 50+. Walmart, ta hanyar shagunan 10,750 da dandamalin kasuwancin e-commerce a cikin ƙasashe 19, yana hidima kusan abokan ciniki miliyan 270 kowane mako. Samfurin haɗin gwiwar da ke tsakanin bangarorin biyu ba wai kawai ya tsara abin koyi don haɗa aikace-aikacen fasaha da ci gaba mai ɗorewa a cikin masana'antar sayar da abinci ba, har ma yana nuna cewa tare da raguwar farashi da haɓaka haɓaka fasahar RFID, aikace-aikacen sa a cikin masana'antar abinci zai haɓaka da haɓaka masana'antar gabaɗaya don canzawa zuwa hanyar da ta fi dacewa da hankali, inganci, da kuma kyakkyawan yanayi.

 


Lokacin aikawa: Oktoba-10-2025